Công ty TNHH Kiểm toán HSK Việt Nam
Công ty TNHH Kiểm toán HSK Việt Nam

From HSKV

Nhân cơ hội này, tôi muốn bày tỏ lời cảm ơn sâu sắc tới các Quý khách hàng đã luôn ủng hộ chúng tôi trong suốt thời gian qua, cũng như giới thiệu các dịch vụ của Công ty chúng tôi đến với các khách hàng tiềm năng khác. Chúng tôi đang không ngừng nỗ lực từng ngày để đáp ứng được các nhu cầu của Quý khách hàng.

Về Chúng Tôi

Vì sao nên chọn chúng tôi?

Công ty được chứng nhận,Tư vấn mang tính xây dựng vì mục đích hoàn thiện,Người cố vấn,Chuyên gia trong nhiều lĩnh vực

XEM THÊM

Dịch vụ

Dịch vụ Kế toán(Dịch vụ đảm bảo,Dịch vụ ghi sổ kế toán,Dịch vụ kế toán), và Kiểm toán(Lập báo cáo thuế,Tư vấn thuế,Hồ sơ chuyển giá),Thuế,Khác

XEM THÊM

Hỏi đáp

Thành lập doanh nghiệp tại Việt Nam,Thuế,TNCN,VAT,CIT,Thuế nhà thầu nước ngoài,Hệ thống kế toán,Các vấn đề liên quan đến nhân sự,Tài chính

XEM THÊM

BẢN TIN THUẾ

Newsletter

Nghị định 68/2020/NĐ-CP về chi phí lãi vay được trừ đối với doanh nghiệp có giao dịch liên kết

Nghị định 68/2020/NĐ-CP về chi phí lãi vay được trừ đối với doanh nghiệp có giao dịch liên kết Ngày 24/6/2020, Chính phủ đã ban hành Nghị định số 68/2020/NĐ-CP sửa đổi, bổ sung khoản 3 Điều 8 của Nghị định số 20/2017/NĐ-CP quy định về quản lý thuế đối với doanh nghiệp có giao dịch liên kết. Theo đó, sửa đổi quy định về tổng chi phí lãi vay được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế thu nhập doanh nghiệp (TNDN) đối với doanh nghiệp có giao dịch liên kết như sau: Tổng chi phí lãi vay...

BẢN TIN THUẾ THÁNG 05/2020

Quản lý thuế Hướng dẫn triển khai một số nội dung của Nghị định số 41/2020/NĐ-CP về gia hạn nộp thuế Ngày 20/5/2020, Bộ Tài chính (“BTC”) ban hành Công văn số 5977/BTC-TCT về việc triển khai thực hiện Nghị định số 41/2020/NĐ-CP. – Gia hạn nộp thuế Thu nhập doanh nghiệp (“TNDN”): Số thuế TNDN còn phải nộp theo quyết toán của kỳ tính thuế năm 2019 được gia hạn không bao gồm số thuế TNDN tạm nộp theo quý quy định hiện hành. Theo đó, số thuế TNDN còn phải nộp theo quyết toán của kỳ tính thuế...

BẢN TIN THUẾ THÁNG 04/2020

Thuế Nhà thầu (“FCT”) Tư vấn qua Internet vẫn phải chịu thuế nhà thầu Ngày 3/2/2020, Cục thuế Thành phố Hồ Chí Minh ban hành Công văn số 801/CT-TTHT về thuế nhà thầu. Theo đó, Công ty nước ngoài khi cung cấp dịch vụ tư vấn logistics qua internet cho Công ty tại Việt Nam vẫn phải chịu thuế nhà thầu, với tỷ lệ tính thuế GTGT, thuế TNDN đều là 5% (Điều 12, 13 Thông tư số 103/2014/TT-BTC). Nếu phí dịch vụ được chi trả bằng đồng ngoại tệ, khi tính thuế nhà thầu phải quy đổi ra đồng...